Đang tải...
  1. itzonetoday New Member

AutoCAD Civil 3D là một giải pháp cho việc thiết kế cơ sở hạ tầng. Civil 3D được thiết kế dành cho các kĩ sư làm việc với các dự án công trình giao thông, công trình ngầm và thủy lợi. Người sử dụng sẽ nhận được khả năng định hướng cho dự án, nghiên cứu các phương án cho dự án, mô hình hóa quá trình khai thác dự án và xuất ra những kết quả thiết kế chất lượng cao. Tất cả những tiện ích này đều tương tự như môi trường làm việc với AutoCAD.

Name: Autodesk AutoCAD Civil 3D
    Version: (64bit) 2016 (10.5.768.0)
    Home: www.autodesk.com

Interface: english, russian

Nguồn ITZone
  2. Hungsk01 Member

Câu hỏi: Em là sinh viên sắp ra trường ngành Xây dựng Thủy lợi - Thủy điện. Em muốn nhờ thầy tư vấn giúp em ban đầu em nên học các khóa học lập dự toán nào tại Trường đào tạo cán bộ Lê Hồng Phong để phục vụ mình sau này đi xin việc được ạ! Và thầy tư vấn giúp e là liệu một sinh viên tốt nghiệp ngành Thủy lợi - Thủy điện có thể làm được các công việc bên ngành Xây dựng dân dụng hoặc cầu đường được không thầy? E xin cảm ơn thầy ạ!
    Trả lời:
    1- Bắt đầu từ khóa học: Đọc bản vẽ, bóc khối lượng nếu em chưa biết. Nếu em biết rồi thì bắt đầu từ lớp 2. ===> hoc du toan xay dung
    2- Đo bóc khối lượng, lập dự toán. Khóa này là kiến thức cơ bản, nền tảng và tốt cho em nếu làm ở Chủ đầu tư, Tư vấn thiết kế. Nếu làm nhà thầu thì học thêm lớp 3
    3- Lập giá thầu, lập hồ sơ dự thầu - Em về các công ty xây dựng, doanh nghiệp nhà thầu: phòng kinh tế, phòng kế hoạch, phòng đấu thầu
    4- Em đi thi công thì học thêm lớp Lập hồ sơ nghiệm thu, lập hồ sơ thanh quyết toán
    Cứ thế đã, chắc chắn các nền tảng cơ bản rồi phát huy trong thực tế tiếp.
    Em có thể làm được, thực tế thấy có nhiều anh/chị ra trường vẫn làm mà.
    ===> hoc du toan cong trinh